ขอยกตำแหน่งสกินแคร์ในดวงใจ ให้เป็น The best skincare of the month ประจำเดือนมิถุนาของกษิราไปเลยกับน้อง Serum ขวดนี้!!
DR.WU Repairing Serum with Squalane ซีรัมลดริ้วรอยเพื่อผิวอ่อนเยาว์จาก DR.WU เวชสำอางจากไต้หวัน
ได้ยินชื่อมาสักพักแล้ว เพิ่งมีโอกาสได้ทดลองใช้เองกับตัว แล้วก็ตื่นเต้นมากจนอยากจะรีวิวเร็วๆ เพราะความรู้สึกที่ได้จากการทดลองใช้มันเริ่ดมากกกกกกกกกกก ก.ไก่ล้านตัว
นี่ต้องข่มใจหนักมากไม่ให้เขียนกรี๊ดตั้งแต่วันแรกที่ใช้ อยากจะลองให้ครบสัก 7 วันก่อนค่อยมาเล่าให้ฟัง ซึ่ง.. ครบแล้วจ้าาาา จะมาเม้าให้ฟัง ณ บัดนี้
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/06/20190630_075417-01-745x1024.jpeg)
ขอแนะนำให้พบกับบบบ DR.WU Intensive Repairing Serum with Squalane ค่ะท่านผู้ชมม
ก่อนจะไปดูเนื้อสัมผัสของน้อง ขออธิบายเบาๆ ก่อนว่า Squalane เนี่ย คือสารที่จริงๆ แล้วสามารถผลิตขึ้นได้เองในธรรมชาตินะ พบได้ทั้งในพืช สัตว์ และร่างกายคนเรา ทำหน้าที่ช่วยเพิ่มความชุ่มชื่นให้กับผิวพรรณและอวัยวะตั่งต่าง
ซึ่ง นั่นแหละ.. พอแก่ตัวปั๊บ ร่างกายมันก็จะผลิตได้น้อยลงไง #เรื่องเศร้าใจวัยชรา ก็เลยต้องหาอะไรมาเยียวยาสิ่งที่ขาดหาย และแบรนด์นี้ก็มาพร้อมกับเจ้า Squalane ในรูปแบบสารสกัดเย็นจากผลโอลีฟ ผ่านกระบวนการมากมาย มีคุณสมบัติช่วยในเรื่องของริ้วร้อย ช่วยยกกระชับผิวหน้า ป้องกันผิวจากการสูญเสียน้ำ แถมยังมีสารต้านอนุมูลอิสระ ปกป้องผิวจากฝุ่นควัน และอีกมากมายหลายสิ่ง
พูดไปก็ไม่เห็นภาพ ไปดูกันเลยดีกว่า
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/06/20190630_075626-01-971x1024.jpeg)
เนื้อสัมผัสของน้องเป็นซีรัมเนื้อออยล์ เป็นน้ำมันใสๆ สีออกไปทางเหลืองบางๆ เนื้อไม่หนัก ไม่เหนียว และที่ชอบมากเป็นการส่วนตัวคือ กลิ่น
โอ้ย กลิ่นดีมากกกกกกก
น้องมีความหอมแบบผ่อนคลาย ไม่ใช่หอมแบบน้ำหอมใส่เครื่องสำอางอ่ะ
หยดลงที่มือครั้งแรกถึงกับสูดหายใจ คือชอบกลิ่นอะไรแบบนี้ มีความอโรมาผ่อนคลาย ตอนนวดลงบนหน้านี่คือฟินสุด หอมน่านอนมาก 55
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/06/19-06-30-08-26-30-680_deco-1024x768.jpg)
ถึงน้องจะเป็นน้ำมัน แต่จะบอกว่าไม่เหนอะหนะเลย ซึมเข้าผิวดีมาก และให้ความรู้สึกชุ่มชื่นดีมากด้วย
วิธีใช้คือ ทาหลังจากโทนเนอร์ / น้ำตบ แล้วก็สามารถต่อด้วยมอยสเจอร์ที่ใช้อยู่ได้ตามปกติ
สำหรับเกศตอนที่ทดลองใช้ ด้วยความอยากรู้ประสิทธิภาพของน้องเป็นหลัก ก็เลยเลือกที่จะไม่ใช้คู่กับอะไรหลายอย่างมาก จะเป็นแค่โทนเนอร์และมอยสเจอร์ที่ใช้ประจำอีกขวดเท่านั้นค่ะ
และเพื่อความพลีชีพขั้นสุด ภาพที่ถ่าย Before / After จะเลือกถ่ายกับแดดตอนแปดโมงเช้า ในสภาพหน้าสดหลังตื่นตอนทันที แบบยังไม่ได้ล้างหน้าแปรงฟันใดๆ ทั้งสิ้น T T
ความแตกต่างเดียวของภาพก่อนและหลัง คือ ภาพ After เนี่ย คิ้วจะเข้มขึ้นนะจ้ะ เพราะเพิ่งไปสักคิ้วมาสองวันค่ะ ไม่ได้แต่งหน้าหรือแต่งภาพแต่อย่างใด 5555
ไปดูกันค่ะ
ถ่ายให้ดูทีละด้าน
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/06/19-06-30-08-37-20-149_deco-1024x768.jpg)
จริงๆ ใบหน้าด้านนี้ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรเท่าไหร่ แต่สิวขึ้นสองเม็ดพอดีตรงคาง ก็จะเห็นว่ารอยสิวจางลงเยอะมาก ซึ่ง 7 วันจางขนาดนี้เราถือว่าอะเมซิ่งมาก
อื่นๆ ก็รู้สึกว่าข้างแก้มกระชับขึ้น และริ้วรอยใต้ตาบางลง
มาดูอีกข้างค่ะ
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/06/19-06-30-08-34-57-561_deco-1024x768.jpg)
ข้างนี้สำหรับเราคือค่อนข้างชัดเลยแหละ ถ่ายภาพมาอาจจะดูไม่ค่อยออก แต่สภาพใต้ตาคือดีขึ้นมากกกกกกกกก ปกติตื่นมา ใต้ตาจะบวมเป็นสองชั้นชัดเจนเลย รวมถึงข้างแก้มก็จะมีความยับเบาๆ แต่หลังจากใช้มาเจ็ดวัน ตื่นมาแล้วชีวิตดีขึ้นมาก รับรู้ได้ถึงความฟูนุ่มของใบหน้า แบบอิ่มน้ำตั้งแต่ตื่นนอน
เต็มๆ หน้าอีกสักที
ขอย้ำว่าหน้าสดนะ แค่สักคิ้ว 555
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/06/19-06-30-08-36-12-685_deco-1024x768.jpg)
แต่เดี๋ยวก่อน ความดีงามของน้องยังไม่หมดตรงนี้ เพราะสิ่งที่ทำให้ถึงกับต้องยกเป็นสกินแคร์ในดวงใจ ก็คืออออ
น้องเอามาผสมรองพื้นได้ด้วยเด้อ
แล้วไม่ได้ผสมไก่กาขำๆ นาจา คือมันดีมากกก มันทำให้รองพื้นติดทน เนียนไปกับผิวหน้า งานผิวดีมากจริงๆ เหมือนผิวดีมาแต่กำเนิด
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/06/19-06-30-08-40-27-582_deco-1024x768.jpg)
หยดผสมลงไปดื้อๆ แบบนี้เลย กวนๆๆๆ แล้วโบกโลด
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/06/19-06-30-08-29-30-337_deco-1024x768.jpg)
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/06/B612_20190630_081120_423-576x1024.jpg)
เนียนกิ๊งงงง
ดีงามจริงๆ ไม่ได้คิดไปเอง คือจะบอกว่าวันแรกที่ลองใช้ผสมรองพื้นไปทำงาน เพื่อนมองหน้าแล้วทักทันทีว่า ‘เปลี่ยนแป้งมาเหรอ หรือรองพื้น? วันนี้ดีมากอะ อย่าเปลี่ยนยี่ห้อนะ’
โอ้ยยย คือมันดีมากเด้อออ ลองกับรองพื้นกี่ยี่ห้อที่ไม่เคยเข้ากับหน้า เอามาผสมน้องทาแล้วรอดหมด เนียนสวย อยู่ทนอยู่ยาว ดีงามยันสามทุ่ม เครื่องสำอางติดดีแถมบำรุงหน้าไปอี๊กก ไม่รักได้ไงอะ
เล่ามาถึงขนาดนี้ ต้องบอกพิกัดให้ไปตำตามแล้วแหละ
สนใจอยากได้บ้างก็ไม่ยาก ติดต่อไปได้เลยที่
Line @Drwuthailand
หรือหาซื้อได้ตาม Watsons / Shopee / Lazada : Seller Dr.wuthailand นะจ้ะ
หากยังไม่แน่ใจ เข้าไปดูข้อมูลเพิ่มเติมก่อนได้เลย
FB : https://www.facebook.com/drwu.Thailand
Web : https://www.drwuthailand.com/
Line ID : @drwuthailand
ไม่ต้องคิดนานหรอก ของเค้าดีจริงๆ เราคอนเฟิร์ม
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/06/19-06-30-10-02-35-485_deco-1024x768.jpg)
Comments are closed.