ฮัลโหลลล สวัสดี วันนี้เรามีของมาอวดอีกแล้ว #รัวกลอง
บอกเลยว่า เป็นการอวดของเล่นที่ตื่นเต้นมากกกกกก เพราะกษิราผู้มีปัญหากับเส้นผมมาช้านานได้พบทางรอดแล้ว!! มาค่ะ มาดูไอเท็มกู้ชีวิตให้ผมพังขาดหลุดร่วงง่าย กลับมามีสุขภาพดีใหม่อีกครั้งกันดีกว่า
ก่อนอื่นเลย ก็ต้องขอเกริ่นก่อนว่า สภาพผมของกษิรานั้น พังมาก
พังจริงๆ เพราะเป็นคนที่ชอบทำสีผมสุดๆ เฉลี่ยเปลี่ยนสีผมทุก 2-3 สัปดาห์ ทั้งกัด ทั้งฟอก ดัด ไดร์ แถมบางทีมีต่อผมจนผมขาดพังเกินเยียวยา ตอนนี้สภาพผมก็จะเป็นแบบเส้นไหมบางเฉียบ เปราะหักง่าย และร่วงทีละเป็นกำๆ สระผมทีนี่ท่อน้ำตันไปหมดเลยจ้ะพี่จ๋า
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/09/00-828x1024.jpg)
โปรดสังเกตปลายผมอันแสนน่าเศร้านั้น…
แล้วด้วยความที่ชอบทำผมเป็นนิสัย ต่อให้ผมเสียแค่ไหนก็ไม่เข็ด ยังคงเดินหน้าทำสีนี่นั่นอยู่เรื่อยไป แล้วผมก็พังทลายลงเรื่อยๆ
ภาพข้างต้น ถ่ายหลังจากสระผมและผ่านความพยายามกู้สภาพตามปกติก่อนออกจากบ้าน ก็จะเห็นว่าผมมีความแห้งฟูมาก จัดทรงยาก กระด้างไร้ความเงางาม หมดชีวิตชีวาสุดๆ
และแล้ว กษิราได้พบกับผลิตภัณฑ์ดูโอ้คู่นี้
ZANE ANTI HAIR LOSS MICELLAR SHAMPOO และ ZANE HAIR TONIC
แชมพูแก้ปัญหาผมร่วง และโทนิคแก้ปัญหาผมบาง #รัวกลองอีกที
น้องใหม่คู่นี้ มีส่วนผสมดูดีและสรรพคุณน่าใช้เหลือเกิน เพราะน้องๆ เค้าเป็นผลิตภัณฑ์ดูแลเส้นผมและหนังศรีษะที่ไม่มีสาร SLS, ซิลิโคน, พาราเบน และแอลกอฮอล์ ประกอบอยู่เลย มันช่างรู้สึกดีที่จะได้ทำให้ผมห่างไกลสารเคมีบ้างอ่ะนะ
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/09/02-894x1024.jpg)
ZANE ANTI HAIR LOSS MICELLAR SHAMPOO
เริ่มจากน้องแชมพูขวดนี้ก่อน
บรรจุภัณฑ์มาในกล่องสี่เหลี่ยมพร้อมคำอธิบายสรรพคุณและวิธีการใช้ เน้นย้ำเรื่องการปราศจากสารเคมีทั้งหลาย #รักมากค่ะ
ส่วนผสมอื่นๆ ก็จะเป็นสารสกัดจากธรรมชาติทั้งหมดเลย เช่น สารสกัดจากต้นอ่อนถั่วลันเตา ที่ช่วยเรื่องยับยั้งการหลุดร่วงและกระตุ้นการเกิดใหม่ของเส้นผม มีอโลเวร่าที่ช่วยเพิ่มความชุ่มชื่นให้หนังศรีษะ ไม่คันยุกยิก และสารสกัดจากสมุนไพรอื่นๆ อีกมากมาย อุดมด้วยวิตามิน B5 ที่ช่วยให้ผมนุ่มลื่น และวิตามิน B3 ที่ช่วยเร่งการเติบโตของเส้นผมให้ยาวหนาเร็วยิ่งขึ้น
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/09/03-996x1024.jpg)
เนื้อสัมผัสของแชมพูขวดนี้ เป็นเจลใสๆ มีความหนืดเข้มข้น กลิ่นหอมบางๆ ไม่ฉุนค่ะ
ส่วนตัวรู้สึกชอบเนื้อสัมผัสของน้องมาก มันเข้มข้นมากจริงๆ นะ จะไม่เหมือนความรู้สึกตอนสระผมทั่วไปที่แบบ โดนน้ำแล้วละลายหายไปเลย แต่อันนี้เค้าจะยังมีมวลอยู่ นวดๆ ทั่วหัวแล้วรู้สึกสะอาดทั่วถึงดี กลิ่นสะอาดๆ ไม่ฉุนมาก ฟองมีพอประมาณ ล้างออกไม่ยากค่ะ
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/10/19-10-04-08-41-07-744_deco-1024x768.jpg)
สระไปเลยสองรอบ ล้างออกง่ายดี เช็ดผมแล้วก็ไม่ฝืดไม่พันกันนะ นี่ลองสระแบบไม่ใช้ครีมนวดอื่นใดๆ
เป่าผมจนหมาดๆ แล้วก็จะลองใส่ตัวโทนิคต่อ
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/09/04-904x1024.jpg)
ZANE HAIR TONIC
สรรพคุณของน้องคนนี้จะเป็นโทนิคในรูปแบบสเปรย์ มีส่วนผสมจากต้นอ่อนถั่วลันเตาเช่นกัน และมีสารสกัดจากคาเฟอีนด้วย ซึ่งช่วยลดผลเสียจากฮอร์โมน ทำให้ผมหลุดร่วงได้ยากขึ้น แถมยังช่วยเพิ่มการเจริญเติมโตของเส้นผม ลดอาการคันและปัญหารังแคด้วยจ้ะ ใช้คู่กันกับแชมพูไมเซลาด้านบน บำรุงแบบคูณสองกันไปเลย
วิธีใช้ก็ไม่ยาก ฉีดให้ทั่วหนังศรีษะแล้วนวดๆ ทิ้งไว้ให้แห้ง ไม่ต้องล้างออก
เราฉีดหลังจากสระผมและไดร์ให้หมาดๆ สักนิดแล้วก็ลุยเลย
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/09/05-1024x512.jpg)
ฟืดๆ นวดๆๆ
จากนั้นก็ปล่อยให้ผมแห้งจ้ะ
ความรู้สึกหลังใช้:
อย่างแรกสุดเลยคือเซอร์ไพรส์ในความที่ผมจัดทรงง่ายมาก
ไดร์ลมอุ่นๆ แล้วเอามือสาง ไม่ต้องใช้หวีใดๆ แต่ผมดูมีน้ำหนักเงางาม จัดทรงง่ายแบบโอเวอร์ไปเลย จากปกติที่ไดร์เสร็จแล้วปลายผมจะชี้ฟูไร้ทิศทางแบบควบคุมไม่ได้ แต่นี่คือเอามือสางเบาๆ เป่าลมอุ่นปกติ ปิ๊งงง สวยเลย สวยเฉยเลยเด้อออ ผมดูดีมีน้ำหนักมาก ชอบมากกก
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/09/06-1024x512.jpg)
โปรดสังเกตปลายผมจากภาพด้านบน
ภาพแรกคือความพยายามปกติในการจัดการเส้นผมยามเช้า มีความฟูฟ่องฝอยขัดหม้อมาก ในขณะที่อีกภาพคืออิชั้นไม่ต้องพยายามอะไรเลยยยยย
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/09/07-1024x640.jpg)
ผมดูดีมีน้ำหนักแบบช็อคไปเลยจริงๆ
ความรู้สึกที่สองคือ รู้สึกผมสะอาดมากจ้าา
รู้สึกได้ถึงความเบาสบายหนังหัว ไม่คันยุ๊กยิ๊กจนต้องเกาให้เสียภาพลักษณ์อีกต่อไป ดีใจเหลือเกิน ทดสอบด้วยการเดินออกไปตลาด ตากแดดเหงื่อออก ผมก็ยังนุ่มนิ่มพลิ้วสวยอยู่ ไม่คันไม่เกาแต่อย่างใด อันนี้ปลื้ม
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/09/08-660x1024.jpg)
ชอบอ่ะ ผมแบบเงาสวยมากจริงๆ ไม่คันด้วย อันนี้ให้คะแนนพิเศษไปแรงๆ
ส่วนความสามารถในการหยุดยั้งผมร่วงนั้น เราจะตามดูมันต่อไปนะจ้ะ
ทางแบรนด์เคลมไว้ว่า ใช้คู่กันจะเห็นความแตกต่างภายในสามเดือน ซึ่งเรามั่นใจว่าต่อจากนี้เราจะไม่เปลี่ยนยี่ห้อไปอีกสักพักใหญ่แน่ๆ ดังนั้นเราจะกลับมาอัพเดทให้ดูกันอีกทีแน่นอน
แต่แค่ First Impression ตอนนี้ ก็ได้ใจกษิราไปแล้วจ้าาาา
เอาล่ะ สำหรับคนที่อ่านมาถึงตรงนี้แล้วอยากไปสอยมาลองใช้บ้าง เราก็เห็นดีเห็นงามด้วยเป็นอย่างยิ่ง
สามารถเข้าไปดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่เลย
Facebook : https://www.facebook.com/Zane.haircare/
สถานที่จัดจำหน่าย:
ร้านขายยา HEALTHY MAX
โทร 022635999
LINE@ https://line.me/ti/p/@wmtv
Web Site: https://www.zanehaircare.com/
อะไรดีกษิก็ว่าดี ตำตามกันได้เลยจ้าทุกคนน
![](https://katezila.com/wp-content/uploads/2019/09/20190907_130031-576x1024.jpg)
Comments are closed.